สมาคมกีฬาปัญจกีฬาแห่งประเทศไทย ได้จัดการแข่งขันกีฬาปัญจกีฬาประจำปี ๒๕๖๕ ประกอบด้วย
รายการ UIPM 2022 BIATHLE – TRIATHLE NATIONAL TOUR และ รายการ UIPM 2022 GLOBAL LASER RUN CITY TOUR ประเภท BIATHLE , TRIATHLE และ LASER RUN ณ หาดน้ำใส หน่วยบัญชาการสงครามพิเศษทางเรือ ตำบลแสมสาร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี ระหว่างวันที่ ๑๐ – ๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๕
วันแรกของการแข่งขัน ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๕ เป็นการแข่งขัน UIPM 2022 GLOBAL LASER RUN CITY TOUR ประเภท LASER RUN รวมทั้งสิ้น 11 รุ่น ชายและหญิง ซึ่งมีนักกีฬาเข้าร่วมชิงชัยกันเพียบ บรรยากาศคึกคักทั้งกองเชียร์และผู้ชมในสนาม
ผลการแข่งขัน มีดังนี้
🚩Final men U9
First place – Kritsurachat Arreerob THA M079794
Second place – Tanawin Ngernsup THA M079782
Third place – Bannathawat Junjongkon THA M079777
———————————
🚩Final Women U9
First place – Kannanat Sattayasatit THA W079803
Second place – Suteetida Promwandee THA W079808
Third place – Pinyada In – to THA W079804
———————————-
🚩 Final men U11
First place – Natthanun Rodsawat THA M079775
Second place – Phuwanart Kunakasem THA M079776
Third place – Natthaset Promwandee THA M079786
Third place – Pakachon Kanapornworakan THA M079771
———————————-
🚩 Final men U13
First place – Wachirawit Nilnoi THA M079791
Second place – Jirat Tapparat THA M079787
Third place – Kongtup Kongnun THA M079792
🚩 Final women U13
First place – Sasipimol Bunpootong THA W079816
Second place – Pichayada Buaban THA W079810
Third place – Pitchanat Sripirom THA W079805
————————————-
🚩 Final men U15
First place – Sitthichai Sutthirak THA M079781
Second place – Thammathorn Sutthirak THA M079795
🚩 Final women U15
First place – Narisa Tummapadit THA W079802
Second place – Apichaya Junjongkon THA W079768
————————————
🚩Final men U17
First place – Witchapon Lookjun THA M068220
Second place – Peradol Panyame THA M079796
Third place – Thanunon Nunthawachirakul THA M079788
🚩 Final women U17
First place – Phunisa Sreejarean THA W079809
Second place – Chanyanuch Kaewduangdee THA W079815
————————————-
🚩 Final men U19
First place – Charoenying Poranat THA M079406
Second place – Chatchai Srikamol THA M079789
Third place – Hepnak Vipas THA M075724
Third place – Yohuang Phurithut THA M075725
🚩Final women U19
First place – Aimarb Papimon THA W075727
Second place – Kunkit Sasitorn THA W079405
———————————-
🚩Final men Junior
First place – Yohuang Phurit THA M048720
———————————-
🚩Final men senior
First place – Kesornphorn Nattaphon THA M042064
Second place – Ukrit Roj-anusorn THA M079767
Final women senior
First place – Changhin Muktapha THA W062517
———————————
🚩 Final women master40+
First place – Kanokruk Saengsukkha THA W079817
————————————
🚩Final men master50+
First place – Rob Reanthai THA M079826
First place – Somprasong Visondilokpan THA M079824
Second place – Santi Kanchanadhu THA M079818
Third place – Surasark Baukaew THA M079825
—————————————
🚩Final men master60+
First place – Chayakorn Sangsukkha THA M079821
Second place – Vinai Buatong THA M079819
🚩Final women master60+
First place – Parnjai Pohtong THA W079822